kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Điểm uy tín:
    21
    Điểm SVC:
    107
    Gởi cảm ơn:
    1,739
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chim đầu rỉu non này!

[IMG]Chim đầu rỉu non này![/IMG]

Chim con mùa này đó, ai rành rẽ chỉ dẫn với! Thanks đã vào xem

Bạn hãy cùng thich_dong_vat xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 7 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    417
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Chim đầu rỉu non này!

ô đẹp quá, hôm trước mình có đi ngang công viên hoàng văn thụ thấy bán nên ghé mua, nhưng xui quá,3 con chim đó có người mua hết rồi.ông đó hẹn lần sau.k biết a Thich_dong_vat mua được ở đâu?k biết bao nhiêu 1 chú vậy a?e có thể chỉ chỗ e mua được k?

Bạn hãy cùng de choat xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    66
    Điểm SVC:
    130
    Gởi cảm ơn:
    3,892
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

TO TĐV .....vào xem bài viết rồi nè
    Giúp SUBIN một tí về chim Đầu rìu.
    Nếu nuôi chim con thì rất là hay vì nó sẽ quấn quích với chủ ,có thể thả ra không bay mất nếu nhà rộng rãi ,không có chó mèo đe dọa. tuy nhiên nuôi chim con rất cực vì hơi khó đút thức ăn vì mỏ dài quá.
    ĐẦU RÌU

Upupa epops Jerdon

Upupa longirostris Jerdon, 1862

Họ: Đầu rìu Upupidae

Bộ: Sả Coraciiformes

Chim trưởng thành:

Hai bên đầu hung nhạt hơi phớt hồng. Mào lông hung hơi thẫm hơn, mỗi lông đều có phần mút đen. Lưng trên, vai, mép cánh và lông bao cánh nhỏ màu nhạt, hơi phớt hung. Một dải đen chạy từ vai qua phần dưới lưng, tiếp theo là dải trắng, hơi hung rồi đến hai dải khác. Lông bao cánh lớn đen có mút trang.

Lông cánh sơ cấp đen với một dải trắng ở gần mút, lông cánh thứ cấp đen với dải trắng; lông cánh tam cấp đen có dải trắng và dải hung xếp nghiêng. Hông trắng. Trên đuôi đen. Đuôi đen có ánh lục, giữa đuôi có dải trắng rộng. Cằm, họng và ngực hung nhạt hơi nâu. Bụng sau và sườn trắng có vạch đen rộng ở phiến lông ngoài. Dưới đuôi trắng.

Mắt nâu hay nâu đỏ. Mỏ đen, gốc mỏ xám hồng. Chân xám.

Kích thước:

Cánh: 126 - 152; đuôi: 100 - 110; giò: 20 - 22; mỏ: 42 - 66 mm.

Phân bố:

Phân loài đầu rìu mỏ dài này chỉ có một loài duy nhất thuộcautolinker.com autolinking image họ Đầu rìu Upupidae phân bố ở Việt Nam. Ngoài ra còn phân bố ở Axam, Miến Điện, Thái Lan, Nam Trung Quốc, Đông Dương, Mã Lai và Xumatra.

Việt Nam đầu rìu có ở hầu khắp các vùng từ Bắc chí Nam.

Tài liệu dẫn: Chim Việt Nam hình thái và phân loại - Võ Qúi - tập 1 trang 659.

Chỉ có một loài duy nhất thuộcautolinker.com autolinking image họ này.Là loài chim thuộcautolinker.com autolinking image loại trung bình ,có mỏ thật dài,mảnh và cong dần xuống.Lưỡi rất ngắn ,chân ngắn và yếu ,các ngón chân tự do.Trên đầu từ trán đến gáy có mào lông dài,các lông này có thể dựng lên hay xẹp xuống tùy ý.Cánh tròn có 10 lông cánh sơ cấp ,10 lông đuôi.
    Chúng thường sống từng đôi hay theo đàn nhỏ từ 5-7 con.Làm tổ trong các hốc cây hay kẻ đá.Mỗi lứa đẻ từ 3- 5trứng ,đôi khi đến 7-9 trứng.Chim nonautolinker.com autolinking image mới nở yếu.Thức ăn chính của loại này là loài côn trùng nhỏ và ấu trùng côn trùng mà chim bắt được ở đất trong các đám lá khô.Đầu rìu phân bố khắp châu á ,châu âu trừ các dãy lạnh ở phía bắc.
    Ở lồng nuôi chúng cũng nhanh chóng thích nghi thức ăn chế biến (bột chế biến, cám viên gà con...). Tuy nhiên để bộ lông tươi sáng cần phải bổ sung thức ăn tươi sống như cào cào, trứng kiến, sâu tươi...một lượng ít nhiều tùy giai đoạn phát triển của chúng.
    Chăm sóc: cần cho chim tắm nắng mỗi ngày hoặc cách ngày. Mỗi tuần cho chim tắm nước một lần, nếu rảnh rỗi có thể tắm 2-3 lần/tuần.

+4 EXP

Trích từ: http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/...#ixzz0hTnMod9Y
    HAI CON CỦA CHÚ NHỚ NUÔI KỶ NHÉ -NẾU CÓ GÌ LÀ PHẢI BỒI THƯỜNG GẤP 10 LẦN ĐÓ .

ĐỪNG CỐ GẮNG GÒ GẪM ĐỂ HÌNH THÀNH NHÂN CÁCH.Điều đó cũng giống như cố bắt nụ Hồng còn xanh phải nở thành HOA .BẠN HÃY SỐNG SAO CHO TỐT, VÀ NHÂN CÁCH CỦA BẠN TỰ NÓ SẼ HÌNH THÀNH.

Đã có 5 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Blink Ðề: Chim đầu rỉu non này!

em moi' mua 1 con co' 100k thôi. Em mua ở chợ Hà Đông.hình như là phiên vào những ngày 5 , 10 , 15 .... âm.em cũng thích con này lắm

Bạn hãy cùng sonbun xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    85
    Điểm SVC:
    121
    Gởi cảm ơn:
    3,699
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi de choat View Post
    ô đẹp quá, hôm trước mình có đi ngang công viên hoàng văn thụ thấy bán nên ghé mua, nhưng xui quá,3 con chim đó có người mua hết rồi.ông đó hẹn lần sau.k biết a Thich_dong_vat mua được ở đâu?k biết bao nhiêu 1 chú vậy a?e có thể chỉ chỗ e mua được k?
    nếu muốn có thể tìm ở đường 3/2 .q10.Trước việt nam quốc tự đó bạn,hôm 2/6 bị CA dẹp nhưng hôm qua mình đi ngang vẫn thấy có loại này và cả chim đại bàng con nữa

Có khi nào trên đường đời xuôi ngược,
    Ta vô tình đi lướt qua nhau.

Điểm uy tín:
    166
    Điểm SVC:
    141
    Gởi cảm ơn:
    955
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chim đẹp quá ! Lần đầu tiên mình được nhìn thấy loài chim này đấy.Không biết giọng hót của nó thế nào bạn nhỉ.Mình ấn tượng nhất về bộ lông !Mà hình như nó thuộcautolinker.com autolinking image họ Chim gõ kiến phải không các bác nhỉ !

---------- Post added at 10:05 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

Chim trưởng thành có phải nó như này không vậy ?
    Chim đầu rỉu non này!
    Chim đầu rỉu non này!
    Thêm cái clip về loài chim này :

Chim cảnh niềm đam mê của đời tôi !
    Chim đầu rỉu non này!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    75
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chim gõ kiến đấy bạn ah. Loại này chưa nghe hót bao giờ, thấy em nó múa bằng cách dựng đứng lông trên đầu như hình của cutidangiu post lên.
    Chút kiến thức ít ỏi, mong được các bác chỉ giáo thêm.

Bạn hãy cùng hongtruong xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)